Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Về cách sử dụng phần mềm Xilisoft Video Converter

26 October 2020

1627

6

được liên kết với bài viết Xilisoft Video Converter Utimate 7.8.21

Mình đã tải và cài đặt thành công, Convert từ file .AV sang .MP4 thành công, file mở được bình thường, nhưng sau thời gian chạy lại bị ngắt quảng 10s (file gốc chạy đúng thời gian thực, không tua nhanh, chậm). Nhờ ad, mod giúp ạ

• Mình cài xong nhưng không sử dụng được, báo lỗi là :"Xilisoft Video Converter Ultimate has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience". Mình đã update win, card graphics đầy đủ.

• Admin Quản trị viên

@Lao Căng Tong Thực sự là ko bao giờ lường trước hết mọi lỗi được vì mỗi máy mỗi khác. Nó xung đột với phần mềm nào trong máy của bạn thì khó mà biết được.

Nhìn chung, mình mọi thứ đều bình thường cả bạn ạ. Có lỗi hay ko là do máy của người đó chứa cái gì đó gây xung đột hay không thôi.

Mình vẫn dùng phần mềm trên web cho các việc encode video của mình. Mọi thứ đều ok.

• @Admin Cám ơn admin.

• Admin Quản trị viên

Tình hình là mình vẫn chưa hiểu ý của bạn là gì.

• @Admin giống như mình đang xem video bị ngắt quảng ấy ạ. em vi dụ video chạy bình thường từ giây 01 đến giây 02, 03...đến giây 60, thì sau khi convert nó sẽ chạy từ giây 01 nhảy lên giây 10, sau đó là giây 20, kiểu như bị cắt mất giây vậy ạ

• Admin Quản trị viên

@Thông Đặng Mình mạnh dạn đoán là lỗi bên phần định dạng. Bạn thử đổi định dạng khác được k ? 1 phần cũng có thể là do đầu vào.

Chatbox