Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Sau khi cài đặt game, tôi phải làm gì nữa ?

bởi Admin

02 October 2020

64130

3

"Sau khi cài game xong thì chép cr@ck và chơi game thôi. Có thế cũng hỏi". 

Nghe có vẻ đơn giản nhưng mình nhận rất rất nhiều câu hỏi như thế này. Vì thế mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn đầy đủ nhé.

Đọc thêm tham khảo

1. Luôn luôn đọc lưu ý của bài game đó

Đáng lý ra bước này phải làm ngay từ lúc tải. Dù mình đã cho hiện cái lưu ý "đưa thẳng vào mặt người dùng" (nghe nặng tý vì nó quá quan trọng) và bắt buộc đọc trước khi tải nhưng rất nhiều người CỐ Ý lờ đi coi như mình chưa viết gì.

Nhớ nhé, luôn luôn đọc lưu ý của game đó xem mình có cảnh báo hay nhắc nhở gì hay không nhé.

2. Chép cr@ck hoặc Launcher

Trước khi đi vào bước này, bạn cần phải đọc bài:  Các thuật ngữ thường gặp trong tiêu đề và bài viết Games có nghĩa là gì? trước để biết cr@ck nằm ở đâu.

Nếu đọc xong vẫn không biết cr@ck nằm ở đâu thì đọc lại 1 cách từ từ, đừng có lướt. Rất nhiều bạn đọc lướt lướt cho xong trong khi đó câu trả lời lại nằm trong đó.

Nếu đọc kỹ mà vẫn không biết cr@ck nằm đâu thì lên lại bài viết xem thử có Launcher hay cr@ck riêng hay không. Nếu có thì tải về.

Chép vào đâu ? Chép vào thư mục game chứ đâu. Game bạn cài ở đâu thì hãy chép vào đó. Rất rất nhiều bạn, sau khi tải cr@ck hoặc launcher về, các bạn chép tầm bậy. Chép vào thư mục game ĐÃ CÀI ĐẶT. Rất nhiều bạn chép cr@ck vào thư mục game CÀI ĐẶT (là thư mục Setup). Muốn ăn cơm, bạn phải bới cơm từ nồi ra chén. Sau khi bới cơm ra chén rồi, bạn hãy bỏ thịt rau vào chén. Tại sao nhiều bạn lại bỏ thịt rau ngược lại vào nồi ?

3. Chơi game thôi

Ghi nhớ giúp mình: Nếu game có file tên là LND Launcher thì bắt buộc phải chạy nó để chơi. Nếu không có thì chạy file có icon game để chơi.

Lưu ý chung:

• Luôn luôn đọc lưu ý của game đó: điều này phải thực hiện trước khi tải chứ không phải đợi xảy ra lỗi rồi mới đọc.
  • Luôn tìm kiếm lỗi đó trên diễn đàn trước khi hỏi: LinkNeverDie V4 đã có diễn đàn, nếu có lỗi xảy ra không nằm trong bài viết này bạn có thể qua diễn đàn, search lỗi đó và đọc trước khi hỏi để tránh mất thời gian của đôi bên.

Đọc thêm tham khảo

Bài viết đã bị khóa bình luận

• anh ơi em tải game xong thì nó báo là cần 1 ứng dụng để chạy cái file game đó
    thì làm sao anh

Chatbox