Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Những điều làm các admin thực sự KHÓ CHỊU khi hỗ trợ 1 ai đó

bởi Admin

17 November 2020

3704

5

Trong bài viết này, mình sẽ tổng hợp lại 1 số trường hợp, 1 số câu nói gây sự ức chế và khó chịu trong quá trình hỗ trợ các thành viên trên website. Bài viết mang tính chất tham khảo, mọi người đọc để biết, để tránh mắc phải để 2 bên "yêu thương nhau" nhiều hơn nhé.

1. "Em làm giống hệt anh mà không được !!"

Haha. Ngoài câu này ra còn 1 câu tương tự là "Mình đã tuân thủ FAQs đầy đủ rồi". Đây là 1 trong những câu nói đi vào HUYỀN THOẠI luôn. LinkNeverDie đã phát triển tính đến 2020 đã là tròn 6 năm rồi, đã không ít lần mình gặp những người nói như vầy. Hầu hết các trường hợp này là nói xạo. Rất ít người nói câu này mà gặp lỗi khi tải gì đó từ website về.

Như các bạn đã biết, dưới mỗi phần Tải về mình luôn có 1 video hướng dẫn hoặc vài dòng lưu ý. Trong video hướng dẫn, mình luôn nói rằng nếu bạn gặp lỗi, bạn hãy tuân thủ FAQs, nhưng rất ít ai thực hiện điều đó 1 cách nghiêm túc hoặc không làm luôn.

Hầu như các bạn chỉ làm giống Video và tua qua những gì mình nói. Đó là lý do 1 số người ghét mình vì có 1 câu "Hãy tuân thủ FAQs" mà nhắc từ đầu Video cho đến cuối Video cũng nhắc lại. Nhắc mà người xem nghiêm túc họ ỨC CHẾ luôn. Nhắc 1 lần thì bạn tua, nhắc nhiều lần thì nhiều người ghét. Thế đấy!!!

Tóm lại: Nếu bạn không tuân thủ FAQs thì bạn có làm GIỐNG HỆT video cả ngàn lần thì bạn vẫn gặp lỗi. Vì thế, hãy tuân thủ FAQs trước khi xem video các bạn nhé.

2. "Mình đã tuân thủ FAQs đầy đủ rồi. Thề luôn !!!"

Đây cũng là 1 câu nói đi vào HUYỀN THOẠI luôn. Cứ mỗi lần qua máy kiểm tra thì y như rằng chả tuân thủ đầy đủ gì cả. Đọc FAQs lướt lướt cho xong chứ có chịu làm đâu.

Các ví dụ điển hình thường gặp nhất:

• Tuân thủ sai thời điểm: Đây là trường hợp mà mình gặp nhiều nhất luôn. Có nghĩa là các bạn ý đợi xảy ra lỗi mới mò vào tuân thủ. Lúc đó đã quá muộn màng rồi. Ngay tiêu đề bài viết ghi rõ là "...TRƯỚC KHI TẢI...." chứ không phải là "....SAU KHI LỖI....". Có hiểu không nhỉ ? Làm ơn hãy tuân thủ TRƯƠC KHI TẢI. Ok ? Nếu bạn có lỡ....thì hãy tuân thủ rồi giải nén lại game. Nếu lỡ xóa bản nén rồi thì tải lại từ đầu các bạn nhé chứ đừng có báo "Anh ơi em lỗi, em đã tuân thủ rồi."
  • Tắt Windows Defender: Rất rất nhiều bạn không làm theo FAQs mà tự ý làm theo cách trên mạng => tắt xong nó tự động bật lên lại => "Em nhớ là em tắt rồi mà ta.....Em xin thề với anh là em tắt rồi". Làm ơn hãy đọc FAQs nghiêm túc và làm theo đúng những gì FAQs nói chứ đừng làm bậy.
  • Tắt OneDrive: Rất rất nhiều bạn đọc đến đoạn OneDrive thì lướt qua luôn vì các bạn nghĩ rằng "hmmmmm, máy tôi làm gì có cái đó. Méo đọc." và thế là BÙM => LỖI. Yêu cầu các bạn tuân thủ nghiêm túc.
  • DirectX: Trong danh sách các phần mềm cần thiết có liệt kê ra DirectX. Rất rất nhiều người có suy nghĩ kiểu "Hmmm, máy tôi có cái này rồi nên méo cần cài nữa" và rồi BÙM => Lỗi thiếu Dll.
  • C++: Cũng y chang như DirectX. Cài thiếu tùm lum. Thậm chí là đã tải về rồi nhưng mắt nhắm mắt mở cài cũng thiếu.
  • Và các phần mềm cần thiết khác: Trong danh sách các phần mềm mình liệt kê ra trong bài viết đó là BẮT BUỘC PHẢI CÀI chứ không phải để các bạn ngồi ngó rồi "hmmmm máy mình có chưa ta ?". Cài hết vào. Đặt biệt là XNA. Rất nhiều người thấy cái XNA kiểu "hmmm chắc méo cần thiết đâu nhể" => Lỗi (Lỗi thường thấy ở game Terraria). TÓM LẠI: CÀI HẾT VÀO.

GHI NHỚ:

11 điều đã liệt kê trong bài viết  Trước khi Download và cài đặt Game tôi cần phải tuân thủ những gì để không gặp những lỗi cơ bản ?BẮT BUỘC PHẢI TUÂN THỦ TRƯỚC KHI TẢI CHỨ KHÔNG PHẢI SAU KHI LỖI. Sai 1 chữ, đọc thiếu 1 chữ là lỗi. Hãy nhớ giúp điều đó giùm mình. Đó là TINH HOA của 6 năm phát triển và tổng hợp chứ không phải 1 cái gì đó dư thừa để cho bạn lướt lướt cho vui.

3. "Game này lỗi, mấy game khác mình chơi bình thường"

Mình thế là mình ghét cái kiểu so sánh này cực kỳ. Mình không biết ai hướng dẫn các bạn kiểu logic như thế này luôn. Mỗi game mỗi khác chứ sao lại đi so sánh như vậy ? Bạn chơi game A game B được không có nghĩa là bạn đã TUÂN THỦ FAQs. Bằng chứng cho thấy game C bạn bị lỗi.

Mỗi game nó dùng thư viện lập trình là KHÁC NHAU, yêu cầu của nó cũng khác nhau. Bạn không tuân thủ FAQs thì nó thiếu file hoặc cr@ck đã bị nuốt mất hoặc chạy game tầm bậy.

Bỏ nhé, bỏ gấp cái suy nghĩ này đi vì nó không hề đúng 1 chút nào cả. Cứ có lỗi thì hãy chắc chắn rằng bạn đã tuân thủ FAQs đã rồi hãy gọi hỗ trợ.

*** Sẽ còn update thêm nếu mình nhớ ra....

• tomy119 Thành viên

ban oi choi VR khong can kinh VR dc khong ban

• Đào Long Ẩn Kiểm duyệt viên

Game này trước e chơi r , nhưng giờ có upd , e upd xong lại k chơi đc nữa . lý do là chưa chép lại cr@ck hoặc upd k đúng đường dẫn !

Chatbox