Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi wifi Dell

bởi huuan

15 November 2020

879

4

Mọi người cho mình hỏi là dòng dell có hay lỗi vặt gì ko vậy? Tình hình là vì vài lý do nên mình mới đổi máy sang dell m4700, cứ mỗi lần download từ mạng xuống hay lên mạng mà hơi lâu chút wifi cứ bị ngắt kết nối dù cái hình wifi vẫn đang kết nối bình thường 

• Admin Quản trị viên

Mình chỉ biết trên các con máy kim loại thì wifi nó yếu và bà điên. Lâu lâu mất giữa chừng. Còn vụ này thì.....mà khoan. Làm sao bạn biết wifi bị ngắt kết nối trong khi hình wifi bình thường ????

Bạn đang tải thì nó đứng nên bạn đoán à ? Nếu đứng thì cứ đọc FAQs mà resume cho đúng cách.

• huuan Thành viên

@Admin Mình coi thì ko những mỗi tải mà cả chơi game nữa có test cả lút download trên steam nữa, cái wifi vẫn hiện kết nối bth nhưng mạng thì tắt phải tắt wifi mở lại bth.

• Admin Quản trị viên

@huuan Ok, với kiến thức hạn hẹp của mình thì mình xin đoán là bạn bị SÚT IP TĨNH. (Đoán thôi nhé vì ngoài ra còn nhiều lý do khác).

Kiểu như, máy tính bạn đang lấy IP động từ Router là A, thì có 1 thiết bị khác (hoặc chính router đó xung đột) đang đặt IP Tĩnh cũng là A. => bạn bị SÚT tạm thời.

Cách đây 10 mấy năm, mình cũng ngu ngu và cũng bị y chang. Mạng vẫn xài bt nhưng cứ rớt hoài. Đt cho nhà mạng thì mới biết là do 2 cục router trùng IP => nó đá nhau.

Với tình trạng này, bạn phải gọi kỹ thuật xuống cấu hình lại Router nhà bạn (Bạn tự làm cũng được nhưng phải có kiến thức)

Xem thêm
    • huuan Thành viên

@Admin Để mình có gì thử xem còn ko dc mang lên shop để kt, mà bực thật vì công chuyện mà đổi máy, xài thinkpad vẫn bth mà do ko có hdmi để pp vs màn hình bị hư nhẹ nên phải đổi vậy h dính cái vụ này

Chatbox