Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi không thể khởi động game Assassin's Creed: Valhalla trên Windows 11

11 September 2021

11061

18

được liên kết với bài viết Assassin's Creed: Valhalla

Lỗi không thể khởi động game Assassin's Creed: ValhallaLỗi không thể khởi động game Assassin's Creed: ValhallaLỗi không thể khởi động game Assassin's Creed: ValhallaLỗi không thể khởi động game Assassin's Creed: Valhalla

Xin chào, mình vừa tải xong game thì nhấn khởi động bằng file exe trong thư mục game nhưng game không thể khởi động. Kiểm tra trong task manager thì chỉ hiện tiến trình 1 lúc rồi tắt. Đã thử khởi động lại máy, reinstall, cấp administrator game vẫn không thể khởi động

Lỗi không thể khởi động game Assassin's Creed: ValhallaLỗi không thể khởi động game Assassin's Creed: Valhalla

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

ai rành windows 11 thì hỗ trợ bạn ấy nhé, chứ sử dụng windows 11 ở LND không hỗ trợ nha

• skaruni Thành viên

Mình dùng win 10 vẫn bị y chang như bạn

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Mình chạy bth mà?

• @NormalProjectA Gió mát quá, Window 11 trừ khi lên Dev Build thì làm gì chạy đc

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

@kronkdark đang dùng windows 11 để test lỗi đây có vấn đề gì đâu :D

• Henry Ford Thành viên vàng

@NormalProjectA bản quyền thì chạy dc bthg, còn bản cr@ck chỉ có dev channel(hiện tại là 22581.100) mới khởi động dc game

• Có 2 cách fix:
    - Cách 1: Tham gia Window Insider 11 Dev Channel.
    - Cách 2: Disable secure boot & Disable TPM => Disable DEP (Data Execution Prevention).

@kronkdark cách 3 là mua bản quyền. Phiên bản bản quyền gốc của ubi vẫn chơi dc bthg trên win 11. Có bản cr@ck là bị lỗi thôi
      Với lại cách 2 cho dù có dùng lệnh "bcdedit.exe /set {current} nx AlwaysOff" tắt DEP trên win 11 stable version mới nhất thì cũng ko khởi động dc game đâu. Nên cách duy nhất cho bản cr@ck là dùng dev channel thôi

• @Henry Ford e len dev chan roi van ko vao dc game bac ak

@John Storm Thôi nên về lại win 10 đi xài cho lành khỏi sỡ lỗi. Khi nào win 11 nó ra 22h2 thì hẵng cài lại

• Cái này không phải lỗi game mà là do Window 11 nó ko cho game chạy, phải kích hoạt Window Insider Dev Channel mới chơi được game.

• Không biết lỗi này đã fix được chưa các bác nhỉ

• dfdsf Thành viên

Tôi dùng window 11 cũng bị lỗi tương tự. hic, chắc chờ fix vậy :(((((((((((

Chatbox