Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Không chơi được DLC Babylon của Civilization VI

16 December 2020

2241

7

được liên kết với bài viết Sid Meier’s Civilization 6

Ad cho mình hỏi mình đã cài LND Launcher v2 rồi mà mở lên vẫn không thấy content của pack Babylon thì phải làm sao ạ? 

Mình có up lên bản 1.0.7.9. bằng patch trên Linkneverdie trước đó rồi 

Như ad thấy ở đây ko thấy có DLC Babylon, cũng ko thấy xuất hiện ông Hamurabi trong game :D

Trong thư mục Mod đã thấy có folder Babylon rồi

Khi có thời gian nhờ ad xem lại. Cám ơn ad.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Sau khi đọc bài viết của bạn mình đã tải về kiểm tra thì mình xin confirm lại với chủ thớt và tất cả những người nào đang và sẽ down game này. DLC đầy đủ. Mình sẽ có video hướng dẫn chứng minh rằng DLC đầy đủ.

• Hello mọi người. Hôm nay mình mò ra được cách này: phải mở steam và lúc launch chọn chơi online thì mới chơi được pack Babylon. Mình lâu nay toàn mở offline và không thấy đâu hết. May mà phát hiện ra được chứ không tới sang năm cũng chưa chơi được.

• Admin Quản trị viên

@Sergey Rafirudov Bản Offline cũng hoàn toàn có nhé. Nó còn nằm trong máy tôi này, thậm chí tôi còn làm cả video hướng dẫn chứng minh

• Admin Quản trị viên

Yêu cầu quay lại confirm comment của admin Bá.

• SW (Bá) Quản trị viên

vậy ông chép LND Launcher kiểu gì ấy chứ, game đang ở trong máy tui, vẫn chơi DLC Babylon bt, coi chép lại LND Launcher v2 (nhớ nhất replace tất cả)

• @SW (Bá) mình cũng gặp tình trạng tương tự, mình đã giải nén file launcher v2 nhưng vẫn k có DLC babylon trong game, theo như 1 số reply của ad thì có 1 file là DLC unlocker nhưng mình k tìm thấy nó ở đâu.

• Admin Quản trị viên

@Truong Tan Sang Mình đã tải game về ngày hôm nay và mình xin confirm là có Balylon bạn nhé. Chỉ cần dùng LND Launcher v2 là xong. DLC đầy đủ bạn nhé. Đề nghị xem lại.

Chatbox