Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Hướng dẫn tải lên cấu hình máy cá nhân

bởi Admin

29 August 2020

33840

23

Chức năng tải lên cấu hình máy tính cá nhân để admin và các member khác hỗ trợ bạn tốt hơn chứ chưa thể tự động so sánh với các game trên website được. Chức năng so sánh mà các bạn muốn nó thực sự rất khó, tới 1 website lớn như steam còn chưa thể làm được chứ đừng nói là LinkNeverDie. Nhưng trong tương lai mình sẽ cố gắng code xem như thế nào.

Trước khi hỗ trợ, mình và các member khác sẽ vào trang cá nhân của bạn xem cấu hình máy bạn trước khi đưa ra phương án giải quyết vấn đề của bạn, vì thế các bạn nên upload cấu hình máy bạn lên nhé.

1. Upload cấu hình ở đâu ?

Các bạn vào phần Hồ sơ, sau đó qua mục Cài đặt, bạn sẽ thấy mục "Tải lên cấu hình máy"

2. Lấy thông tin cấu hình máy như thế nào

Có nhiều cách nhưng mình sẽ hướng dẫn cho các windows khác đều có thể làm được. Các bạn click chuột phải vào logo Cửa sổ ở phía góc trái màn hình chọn Run

Nhập vào là Dxdiag rồi Enter

Sau đó bấm vào nút "Save All Information...."

Sau đó nó hiện ra cái bảng hỏi bạn muốn Lưu thông tin máy ở đâu, các bạn chọn Desktop nhé rồi bấm Save lại thôi. Giờ các bạn quay trở lại Website và Upload file đó lên là xong.

Nếu các bạn vẫn không hiểu, bạn hãy để lại Comment để mình sửa lại bải viết cho rõ hơn. Thậm chí có thể mình làm luôn video.

Chatbox