Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Camtasia 9 đã bị lock ở 1080p 30fps

30 August 2020

3881

9

được liên kết với bài viết Camtasia Studio 2022 / 2020 / 2019 / 8

Render bị khóa ở 30fps, không biết là do lỗi phần mềm hay do cr@ck, ai có cao kiến chỉ em với ạ!, em có nhu cầu render 2k60 hoặc tối thiểu 1080p60.

Camtasia 9 đã cr@ck bị lock ở 1080p 30fps

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Bạn không thể nâng fps trong phần mềm đó được. Điều đó là không thể. Bản phim gốc bao nhiêu FPS thì nó sẽ giữ im. Phần mềm này không có chức năng nâng FPS.

Nâng FPS là 1 cái gì đó rất phức tạp và mất rất rất rất rất nhiều thời gian chứ không phải cứ bỏ vào phần mềm là xong.

Tất cả những phần mềm giao diện đẹp quảng cáo trên google là có thể nâng video từ 30fps lên 60fps toàn là FAKE, LỪA ĐẢO.

Phim gốc được quay bao nhiêu FPS thì nó chỉ có chừng đó thôi. Render xong nó chỉ FAKE thông tin lên 60fps chứ phim không hề thay đổi. Bạn đừng để bị lừa.

Xem thêm
    • Nghiêm Thanh Phong Kiểm duyệt viên

@Nguyễn Huy Nam 30fps là mượt rồi mà nhỉ :face_with_raised_eyebrow:

• Nguyễn Huy Nam Thành viên kim cương

@Nghiêm Thanh Phong Bạn ơi, 30fps đúng là tiêu chuẩn, nhưng mình làm video về game FPS, TPS, những game cần phản ứng nhanh, hiệu ứng chuyển cảnh nhiều, độ chi tiết về cảnh vật, về môi trường mà quay 30fps thì ai coi hả bạn!, 2020 rồi, đâu phải 2010-2013 đâu mà video cứ phải là 30fps hả bạn!

• Admin Quản trị viên

@Nguyễn Huy Nam Nếu quay ở 60fps thì bạn có render xuống 30fps nó cũng mượt như 60fps mà. Up lên youtube nó sẽ nhận thông tin là 30fps cơ mà khi xem nó mượt như 60fps. Vì thế mình mới nói mấy ông nội phần mềm này chỉ có GIẢ THÔNG TIN THÔI.

Video mặc định của bạn nó đã là 60fps rồi và bạn muốn giữ lại cái thông số này thì bạn dùng Xilisoft xem.

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Trong mục thiết lập có thể chỉnh lên 60FPS mà

• Admin Quản trị viên

Mình sẽ có video nói về vụ FPS này, rất rất rất nhiều người bị LỪA.

Chatbox