Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Các bác cho em hỏi chút về việc nâng cấp PC với ạ

bởi Quan2412

24 August 2023

1368

14

Em đang dùng GTX 1660S,i5 3470 và ram 6gb,em đang định nâng lên combo i5 9400F + H310 và 16GB ram,theo các bác tại thời điểm này vậy có ổn ko ạ ? Và em đang dùng nguồn 450W CST và nên nâng lên nguồn bao nhiêu Watt để cân cấu hình đó ạ ? Em cảm ơn  !!

Từ khóa:
  • An Ninh Thành viên

1660S là ổn rồi, còn lại thì bạn nên nâng cpu+main+ram, cố gắng ít nhất i5 10400F hoặc nếu kinh phí cao thì i5 12400F nhé, main thì lựa dòng B(B nào cũng dc,hỗ trợ nhiều tính năng thì càng tốt) để đảm bảo hiệu suất lâu dài

• Mình đang dùng combo 9400f + 1660s đây, khuyên ông nên lên main b365m luôn nha, nguồn thì lên con 550w như tui dùng vô tư luôn

• @Nguyễn Trần Đình Tuấn cảm ơn bác nhé,hiện tại bác đang dùng thì chơi game có ngon ko ạ ?

• @Quan2412 ổn bác ơi chứ nói ngon thì lại tâng bốc quá, combo này tui xài từ 2019 tới giờ rồi, nếu nhu cầu bác không quá cao thì cứ combo trên mà dã còn bác có nhu cầu dùng cao mà muốn dùng cho những năm sắp tới thì khuyên bác nên up hẳn lên đời mới luôn. Tui thì năm sau cũng chờ chip gen 14 ra rồi build gen 13 luôn để chiến mấy con game cho nó epic.

• Le Vinh Thành viên

Quan trọng là kinh phí để nâng cấp, phải cho mọi người biết để mà tư vấn, còn nếu lên tầm i5 9400F, 16GB Ram, GTX 1660 Super, thì yêu cầu hơn cũng phải 450W CST thực hoặc hơn, yêu cầu của con GTX 1660 Super cũng đòi 450W nhưng nên mua nguồn có CST thực cao hơn yêu cầu 1 tý cho dư dả hơn về sau, nên mua từ nguồn 500W nhe bác.

• @Le Vinh vâng em cảm ơn bác,em đang có tầm khoảng 3 củ bác ạ

• Kinh phí là bao nhiêu với cả hiện nay có nhiều cửa hàng thu cũ đổi mới lắm nếu thấy ổn thì nên bán luôn nguyên Pc cũ mua Pc mới cũng giảm tí chi phí.

• SW (Bá) Quản trị viên

bạn nên ghi kinh phí ra để mọi người dễ tư vấn hơn

• SW (Bá) Quản trị viên

@Quan2412 theo mình dùng thì thấy 9400f hơi đuối với các game từ khoảng 2021 tới nay, còn VGA 1660s thì hiện tại vẫn ok.
      nguồn thì bạn cứ quất con ngon nhất trong khả năng, W càng cao càng tốt vì dùng lâu dài khỏi mất công đổi đi đổi lại

• SW (Bá) Quản trị viên

@Quan2412 còn đây là comment ở trên group fb
      https://imgur.com/za05A1k

bạn vào group để có gì trao đổi với mọi người dễ hơn nhé
      https://www.facebook.com/groups/linkneverdie/

• @SW (Bá) vâng em cảm ơn ad,ad nhiệt tình quá hihi

Chatbox